ร้าน มอสเบอร์เกอร์ เป็นร้านเบอร์เกอร์แฟรนไชส์ยักษ์ใหญ่จากญี่ปุ่น จุดเด่นพิเศษคือความสดชื่นของผักที่ใส่มาในแทบทุกเมนู มะเขือเทศทั้งชิ้นขนาดใหญ่และหนา หัวหอมใหญ่สับที่ผสมมากับซอส หรือ ในเบอร์เกอร์ผักที่ใช้ผักแทนขนมปัง เสริมความสมดุลกับความเข้มข้นของเนื้อ และสมดุลทางโภชนาการ ยิ่งขึ้น Update Jun 2012
กินครั้งก่อนมะเขือเทศชิ้นใหญ่และหนากว่านี้มาก (2011)
MOS ย่อมาจาก "Mountain Ocean Sun" กับวิสัยทัศน์ "Make People Happy through foods"
Mos Chess burger สมดุลดี
![DSC00501-001](http://farm8.staticflickr.com/7258/7422989822_23072415b6.jpg)
Teriyaki Chicken Lettuce Burger
![DSC00502-001](http://farm6.staticflickr.com/5339/7422989412_3579e1ee66.jpg)
Mos Salad
![DSC00499-001](http://farm9.staticflickr.com/8012/7422990790_652e7444f1.jpg)
Mos burger
รายการอาหาร เครื่องดื่ม เมนู ราคา
No comments:
Post a Comment